News

21வது ஆண்டு விழாவில் நொய்யல் நதியை சீரமைக்க சிறுதுளி அரசுக்கு கோரிக்கை விடுத்துள்ளது.

கோயம்புத்தூரில் உள்ள நீர்வளப் புத்துயிர்ப்புக்காகப் பாடுபடும் சிறுதுளி தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனம், நொய்யல் ஆற்றின் மறுமலர்ச்சியில் வலியுறுத்துவது சாதகமாக எதிரொலித்தது, அந்த அமைப்பின் 21-வது ஆண்டு விழாவில் வியாழக்கிழமை பங்கேற்ற மூன்று மாநில அமைச்சர்கள், அதன் ‘துளி துளியாய் சிறுதுளியை’ நிறைவு செய்தன. விழிப்புணர்வு நிகழ்ச்சி 75 நாட்கள்.

இந்நிகழ்ச்சியில் சிறுதுளி, 2003 ஆம் ஆண்டு உருவானது முதல் 69 நீர்நிலைகளை சீரமைத்து 9,000 மில்லியன் லிட்டர் தண்ணீரைப் பயன்படுத்துதல், 12,000 மில்லியன் லிட்டர் தண்ணீரை வீணாக்காமல் சேமிக்க 903 மழைநீர் சேகரிப்பு கட்டமைப்புகளை உருவாக்குதல் மற்றும் நடவு செய்ததன் மூலம் அதன் சாதனைகளை அமைச்சர்களுக்குக் காட்சிப்படுத்தியது. 114 திட்டங்களின் மூலம் எட்டு லட்சம் மரங்கள்.

நொய்யல் ஆற்றின் புத்துயிர் பெற மாநில அரசின் ஆதரவு கோரிக்கைக்கு சிறுதுளி தலைவர் எஸ்.வி. பாலசுப்ரமணியன் மற்றும் நிர்வாக அறங்காவலர் வனிதா மோகன், அமைச்சர்கள் எஸ்.முத்துசாமி (வீட்டுவசதி), எம்.பி. சாமிநாதன் (தகவல் மற்றும் விளம்பரம்) மற்றும் டி.ஆர்.பி. ராஜா (தொழில்துறை) மத்திய மற்றும் மாநில அரசுகளின் தற்போதைய திட்டங்கள் மூலம் சுற்றுச்சூழல் பராமரிப்பிற்கான தங்கள் உறுதிப்பாட்டை வெளிப்படுத்தியது.

முன்னாள் முதல்வர் மு.கருணாநிதி அறிமுகப்படுத்திய நமக்கு நாமம் திட்டத்துடன் சிறுதுளி மூலம் மேற்கொள்ளப்பட்டு வரும் பணிகள் சீரமைக்கப்பட்டுள்ளதைக் கவனித்த திரு.சாமிநாதன், நொய்யல் ஆறு மற்றும் காவிரியின் பிற கிளை நதிகளான பவானி, அமராவதி ஆகிய ஆறுகள், நடந்தாறு மூலம் புத்துயிர் பெறப்படும் என்றார். வாழி காவேரி, 60:40 விகிதத்தில் மத்திய மற்றும் மாநில அரசுகளின் பங்களிப்பை உள்ளடக்கிய ஒரு பெரிய திட்டம்.

நொய்யல் ஆற்றில் சேரும் 34 ஓடைகள் பற்றிய ஆய்வு ஏற்கனவே தொடங்கிவிட்டது என்றார் திரு.ராஜா. அடுத்த ஐந்தாண்டுகளில், நீர்நிலைகளை சுத்தப்படுத்தவும், கோவையில் பசுமையை இரட்டிப்பாக்குவதற்கான வாக்குறுதியை நிறைவேற்றவும் அரசு பாடுபடும். காலநிலை மாற்றம் சமூக நீதியை மனதில் கொண்டு பேசப்படும், திரு. ராஜா கூறினார்.

முத்துசாமி, சுற்றுச்சூழல் சீரமைப்புக்கு அரசு உறுதிபூண்டுள்ளதாகவும், முதல்வர் மு.க. கோவை மாவட்ட மக்களின் எதிர்பார்ப்புகளை நிறைவேற்றுவதில் ஸ்டாலின் தீவிரம் காட்டி வருகிறார். நீர்நிலைகளை மீட்க சிறுதுளி மற்றும் ஒத்த எண்ணம் கொண்ட அமைப்புகளுடன் அரசு கைகோர்க்கும், என்றார்.

லோக்சபா தேர்தலில் திமுகவின் அமோகமான தீர்ப்பை உணர்ந்து, நொய்யல் ஆற்றின் 34 ஓடைகளை சீரமைத்து, சுத்திகரிப்பு நிலையங்கள் அமைத்து, பாதாள வடிகால் சாக்கடையில் ஏற்படும் பாதிப்பை தடுக்கும் வகையில், மாநில அரசு தனது பங்களிப்பை செய்யும் என, திரு.பாலசுப்ரமணியன் நம்பிக்கை தெரிவித்தார். தொட்டிகள் மற்றும் ஆறுகளில் நுழையும் அமைப்பு, மேலும் ஒரு பயனுள்ள திடக்கழிவு மேலாண்மை அமைப்பை ஏற்படுத்துகிறது.

திருமதி வனிதா மோகன் சுற்றுச்சூழலைப் பாதுகாப்பது ஒரு விருப்பமல்ல, ஆனால் அவசியமானது என்றார். தண்ணீர் மற்றும் சுத்தமான சுற்றுப்புறம் இல்லாமல் வளர்ச்சி இல்லை.

சமீபத்திய மாதங்களில் ஏற்பட்ட பருவமழை மற்றும் கடுமையான வெப்பம் ஆகியவை காலநிலை மாற்றத்தின் கடுமையான தாக்கங்களுக்கான முன்னறிவிப்பாகும், அவை கூட்டாக கவனிக்கப்பட வேண்டும் என்று திருமதி வனிதா மோகன் வலியுறுத்தினார்.

சிறுதுளி 25 லட்சம் மரங்களை நடுவதற்கு இலக்கு நிர்ணயித்துள்ளது, மேலும் நீண்ட தூரம் செல்ல வேண்டியுள்ளது, இதற்காக மனிதவள மற்றும் CE துறையின் வசம் உள்ள பெரிய நிலப்பரப்புகளை வழங்குமாறு அரசாங்கத்தை வலியுறுத்தினார்.

மழைநீர் சேகரிப்பு கட்டமைப்புகளை அதிகப்படுத்துவதற்காக கட்டடம் கட்டுபவர்கள் மற்றும் ரியல் எஸ்டேட் நிறுவனங்களை பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் சங்கங்களுடன் சிறுதுளி கையெழுத்திட்ட புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தம் இந்த நிகழ்வில் குறிக்கப்பட்டது.

கோயம்புத்தூர் பில்டர்கள் மற்றும் ஒப்பந்ததாரர்கள் சங்கம், கோயம்புத்தூர் ரியல் எஸ்டேட் அசோசியேஷன் மற்றும் இந்திய கன்சல்டிங் இன்ஜினியர்ஸ் சங்கம் மற்றும் இந்திய ரியல் எஸ்டேட் டெவலப்பர்கள் சங்கங்களின் கூட்டமைப்பு ஆகியவற்றின் கோவை அலகுகளுடன் புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தம், ஒவ்வொரு ஆண்டும் 1,000 மழைநீர் சேகரிப்பு கட்டமைப்புகளைச் சேர்க்கிறது.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button