Life Style
Trending

கனவுகளை நனவாக்கும் குருந்தமலை முருகன் கோவில். | KurunthamalaiMurugan Temple | Coimbatore

மூலவர்: குழந்தைவேலாயுதசுவாமி

உற்சவர்: குழந்தைவேலாயுதசுவாமி

அம்மன்/தாயார்:வள்ளி, தெய்வானை

தலவிருட்சம்:வில்வம்

தீர்த்தம்:ஆறுமுகசுனை

ஆகமம்/பூஜை:குமாரதந்தரம்ஆகமம்

புராணபெயர்   : குருஇருந்தமலை

ஊர்: மருதூர்

மாவட்டம்  :கோயம்புத்தூர்

மாநிலம்: தமிழ்நாடு

திருவிழா:

தைப்பூசம் 11 நாள்பிரம்மோற்சவம், திருதிருபங்குனிஉத்திரம்தீர்த்தத்திருவிழா, கந்தஷஷ்டி, சூரசம்ஹாரம், மதந்திரகிருத்திகைஅமாவாசைஷஷ்டிஉள்ளிட்டவிழாக்கள்நடைபெறுகின்றன. இந்தவள்ளிஅம்மைக்குதைபூசத்தேர்வின்போதுதிருக்கல்யாணஉற்சவம்நடத்தப்படுகிறது. ஒவ்வொருமாதமும்விமர்சனம்சிறப்பாககொண்டாடப்படுகிறது. திருப்பதிதிருவிழாமேமாதம்முதல்செவ்வாய்கிழமைதிருமுருகபக்தர்களாலும், ஆகஸ்ட் 15ம்தேதிதிருகங்காதரசெட்டியாரின்வழித்தோன்றல்களாலும்கொண்டாடப்படுகிறது. தைப்பூசத்தில்தீர்த்ததிருவிழாமற்றும்பங்குனிஉத்திரத்தில்பால்குடதிருவிழாஆகியவைபிரபலமானதிருவிழாக்கள். மார்ச் 21, 22 மற்றும் 23 ஆகியதேதிகளில்சூரியஒளிசேவையும்நடைபெறும்.

முக்கியசிறப்புகள்:

மார்ச் 22 அன்று, சூரியஅஸ்தமனத்தின்போது, ​​முலாஸ்தானில்சூரியன்கால்முதல்மார்புவரைபிரகாசிக்கிறது.

மற்றும்#039;திறக்கும்நேரம்:

7:00 முதல் 1:00 வரைமற்றும் 16:00 முதல் 19:00 வரைதிறந்திருக்கும்.

முகவரி:

அருள்மிகுவேலாயுதசுவாமிதிருக்கோயில், மருதூர்அஞ்சல், குருந்தமலை, கோயம்புத்தூர்-641 104,

குருண்டமலை என்று ஒரு சிறப்பு இடம் உள்ளது, அதில் 108 படிகள் கொண்டகோயில்உள்ளது. இந்த கோயில் வைஷ்ணவ திவ்யா என்ற கடவுளுக்கு அர்ப்பணிக்கப்பட்டுள்ளது. கோயிலைச் சுற்றி, நீங்கள் காணக்கூடிய பச்சை வயல்கள் மற்றும் தேங்காய் மரங்கள் உள்ளன. மலையின் அடிப்பகுதியில், கஜபுஷ்கராணி மற்றும் மனந்தசூனை என்று அழைக்கப்படும்இரண்டுநீர்நிலைகள் உள்ளன, அங்கு மக்கள் குளிக்க முடியும். ஒரு பெரிய கால் கொண்ட கடவுளான அனுமனுக்கு அர்ப்பணிக்கப்பட்ட ஒரு ஆலயமும் உள்ளது. கோவிலுக்குள், தாமரை மொட்டுகளை வைத்திருக்கும் அனுமனின் சிலை மற்றும்ஒரு மணி உள்ளது. கோயிலின் கிழக்குப் பகுதியில், கணபதி மற்றும் சுப்பிரமண்யா போன்ற பிற கடவுள்களும் உள்ளனர். ஐந்துதலை பாம்பு மற்றும் மயில்களுடன் ஒரு சன்னதி உள்ளது. ஹில் கோயிலுக்கு 108 படிகள் ஏறிய பிறகு, அகதிஸ்வர் மற்றும்ஆனந்த வள்ளியிடமிருந்து நீங்கள் ஆசீர்வாதங்களைப் பெறக்கூடிய மற்றொரு கோவிலைக் காணலாம். கோயிலில் அழகான கலைப்படைப்பு மற்றும் மயில் சிலை உள்ளது. மலையின் அடிவாரத்தில், வேலாயுதஸ்வாமிக்கு அர்ப்பணிக்கப்பட்ட மற்றொரு கோயில்உள்ளது. இந்த கோவிலில் ஒரு உயரமான கோபுரம்மற்றும் காம்பிரா கணேஷாவின் சிலை உள்ளது. கோயில்களுக்கு செல்லும் வழியில், கடம்பன் என்ற சிறப்பு மரத்தையும் இடும்பன் மற்றும் வீராபாஹுவின் சிலைகளையும் நீங்கள் காணலாம். காசி விஸ்வநாதன், விசாலக்ஷி அம்மா மற்றும் சூரியனின் சிலைகளும் உள்ளன. கடந்த காலத்தில், குருண்டமலாயில் பல அற்புதங்கள் உள்ளன. ஒரு நபர் கூட கோவிலில் 52 நாட்கள் தங்கியிருந்தார், ஒரு சிறப்பு அனுபவம் பெற்றார். இந்த கோயில் மக்கள் மத்தியில் மிகவும் பிரபலமானது மற்றும் ஒவ்வொரு ஆண்டும்ஒரு சிறப்பு விழா உள்ளது. இது திருமணங்களுக்கு ஒரு சிறப்பு மண்டபத்தையும் கொண்டுள்ளது. 1946 ஆம் ஆண்டில், கங்கனாயுடு என்ற நபர் குருண்டா மலமுருகன் மலையின் ராஜாவாகி, கோயில்களைக் கட்டினார்.

இப்ராஹிம்காசிப்பிலூர்அணைஎன்றஅணையில்பணிபுரிந்தார். குருண்டமலைமுருகன்அருல்புத்ரபகியம்அணையைநிறைவுசெய்தார். திருப்பனிகூனூர்தசில்தர்ஸ்ரிகண்டாஐயர்அஞ்சனேயர்கோயில்என்றகோவிலைஉருவாக்கினார். புங்கம்பாலயம்திரு. குன்னப்பாகவுண்டர்கராமதாய்திரு. ஏ. சுகுனாமோட்டார்ஸ்லட்சுமினாராயணன்தற்போதுமுக்கியமானஒன்றில்பணியாற்றிவருகிறார். நாசிக்நகரில்வசிக்கும்மகாராஷ்டிராவைச்சேர்ந்ததிரு. பாலசுப்பிரமண்யன்குருண்டமலைகுமரனுடன்ஒருசுவாரஸ்யமானஅனுபவத்தைப்பெற்றார். அவர்நய்வெலியில்உள்ளஒருநிலக்கரிநிறுவனத்தில்பணிபுரிந்தார். 1963 இல்அவர்பலனிக்குச்சென்றபோது, ​​அவர்முருகனின்படத்தைவாங்கிவழிபாட்டுக்காகஒருசிறப்புஅறையில்வைத்திருந்தார். சிலநேரங்களில், முருகன்தனதுமனைவிக்குத்தோன்றுவார். ஒருநாள், அவர்களதுகுழந்தைஒருமோதிரத்தைவிழுங்கியது, மற்றொருமுறை, ஒருபிரச்சினைஎழுந்தபோது, ​​குழந்தைகுருநாதன்தனதுமனைவியிடம்சொன்னார், அவளால்உதவமுடிந்தது. வழிபாட்டின்போதுவாழைப்பழங்கள், ஸ்வீட்பொங்கல், கேசரி, மற்றும்வடாய்போன்றஉணவையும்அவர்கள்வழங்குகிறார்கள். சிலநேரங்களில், திரைப்படத்தில்உள்ளகுழந்தைஅவரதுவாயைத்திறக்கிறது, மேலும்அவர்முருகனிடமிருந்துஆசீர்வாதங்களைப்பெறுகிறார்என்றுநம்பப்படுகிறது. வினயாகர்திரைப்படத்தில், தும்புக்கம்என்றுஅழைக்கப்படும்சிறப்புபிரசாதங்களும்உள்ளன.

ஒருகாலத்தில், ஒருசிறப்புகடவுளானமுருகாவைநேசித்ததிரு. பாலசுப்பிரமணியம்நைவேலிஎன்றமனிதர்இருந்தார். அவர்முருகன்சேவாசங்கம்என்றுஅழைக்கப்படும்நண்பர்கள்குழுவைக்கொண்டிருந்தார், மேலும்அவர்கள்லட்சர்ச்சனாமற்றும்ஸ்கந்தசஸ்தஸ்திதிருவிழாபோன்றமுருகாவைக்கொண்டாடநிறையநடவடிக்கைகளைச்செய்தனர். இப்போது, ​​அவர்கள்நாசிக்பஞ்சவதிமுருகன்கோயில்என்றகோவிலில்வேலைசெய்கிறார்கள். மூன்றுஆண்டுகளுக்குப்பிறகு, 1969 ஆம்ஆண்டில், திரு. நய்வெலியின்ஆண்குழந்தைபிறந்தது, அவர்கள்அவருக்குமுத்துகுமரன்என்றுபெயரிட்டனர். அவர்மிகவும்சிறப்புவாய்ந்தகுழந்தை. 1977 ஆம்ஆண்டில், முருகன்ஒருதிருவிழாவில்ஆச்சரியமானஒன்றைச்செய்தார். அவரதுமனைவிகுருண்டமலைஅவர்களின்குழந்தைவேலன்அவர்களைஅழைக்கிறார்என்றுகூறினார். அவரைக்கண்டுபிடிக்கஅவர்கள்குருண்டமலைசெல்லவேண்டியிருந்தது. இதுமிகவும்பழையகோயில், 700 வயது! அவர்கள்அங்குமுருகன்பற்றியபாடல்களைப்பாடினர். குருண்டமாரத்தில்அஞ்சனேயன்என்றசிறப்புகடவுளின்சிலைஇருந்தது. சிலையின்ஒருபாதிசாதாரணமானது, ஆனால்மற்றபாதிகுருடனாகஇருந்தது. மார்ச் 22 மற்றும் 23 ஆகியதேதிகளில்சூரியஒளியுடன்வணங்கவிரும்புவதாகபேபிவேலன்கூறினார். எனவே, அவர்கள்தங்கள்குடும்பத்தினருடன்குருண்டமலைச்சென்றுவேலனைக்கண்டுபிடித்தனர். அப்போதிருந்து, திரு. நைவேலிகுருண்டமலைமுருகனுக்குமிகவும்அர்ப்பணித்துள்ளார். திருவிழாவிற்குஒருசிறப்புவெள்ளிதிமிங்கலத்தைகூடவழங்கினார். முருகன்திரு. நய்வெலியைஒருமகனுடன்ஆசீர்வதித்தார், இப்போதுமுத்துகுமாரன்நாஷிக்நகரில்மிகவும்வெற்றிகரமானஇயந்திரநிறுவனத்தைநடத்திவருகிறார்.

பிரார்த்தனை

குழந்தைபாக்கியம், கடன்தொல்லை, திருமணத்தடை, பாவவிமோஷனம், திருஷ்டிபோன்றவற்றிற்காகபிரார்த்திக்கின்றனர்.

நேர்த்திக்கடன்:

பிரார்த்தனைகள்நிறைவேறியதும், மூலவருக்குஅபிஷேகம், அன்னதானம்செய்தல்காரியம்கைகூடுகிறது. சத்ருசம்ஹாரதிருட்ஷதஅர்ச்சனைசெய்யப்படுகின்றன.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button