Life Style
Trending

அருள்மிகு வாழைத்தோட்டத்து அய்யன் திருக்கோயில் சோமனூர்

மூத்தவர்: வாழைசாகுபடியில்தேர்ச்சிபெற்றவர்

தலவிருட்சம் : குரோவைமரம்

நகரம்: சமூகம்

மாவட்டம்: கோயம்புத்தூர்

மாநிலம்: தமிழ்நாடு

திருவிழா:

மார்கழிதிருவாதிரை

தலசிறப்பு:

பாம்புகள்மற்றும்விஷப்படர்க்கொடிகளைத்தடுக்கஇங்குகாணப்படும்நண்டுமண்ணின்மிகக்குறைந்தஅளவுபண்ணைஅல்லதுதோட்டமண்ணுடன்கலக்கலாம்.

ஐந்துமுதல்எந்தஇடையூறும்இல்லை. பாம்பினால்பிச்சைஎடுக்கப்பட்டவர்கள்பாம்பைசேற்றால்தேய்க்கவிஷம்நீங்கும்என்பதுநம்பிக்கை.

திறக்கும்நேரம்:

நேரம்காலை 6 மணிமுதல். காலை 11 மணிவரைமற்றும்மாலை 4 மணிமுதல். இரவு 8 மணிவரை

முகவரி:

அருள்மிகுவாழைத்தோட்டத்துஐயன்திருக்கோயில்சம்பாட்டி – கோவைமாவட்டம்.

பொதுவானசெய்தி:

நீங்கள்ஒருவிவசாயிஎன்றால், உங்கள்வயல்களிலும்தோட்டங்களிலும்பாம்புகளைஅடிக்கடிபார்க்கலாம். பாம்புபயத்தைதவிர்க்கவும்

அவர்களால்பாதிப்புஏற்படாமல்இருக்கஇத்தலத்திற்குவந்துவாழைநட்டுஇறைவனைவழிபடலாம்.

பிரார்த்தனை:

இங்குகிடைக்கும்நண்டுமண்ணைஉங்கள்வயல்அல்லதுதோட்டத்தின்மண்ணுடன்மிகக்குறைந்தஅளவேகலந்தால், பாம்பு, விஷப்படர்த்தொல்லைஇருக்காது. பாம்புகடித்தவர்கள்சேற்றைபூசிக்கொள்வதன்மூலம்விஷம்நீங்கும்என்பதுநம்பிக்கை. வீடுகளில்

பூச்சிக்கொல்லிமருந்தைதண்ணீரில்கலந்துவீட்டில்சிதறடித்தால்விஷபூச்சிகள்வராதுஎன்பதுநம்பிக்கை.

நேர்த்திக்கடன்:

சுவாமிக்குஅபிஷேகமும், வஸ்திரம்அணிவித்தும்நேர்த்தியுடன்செய்யலாம்.

தலபெருமை:

எவ்வளவுநிலம்எடுத்தாலும்குறையாமல்இருப்பதுகடவுளின்செயல்.

தலைகதை:

அனைத்துபழங்களிலும்வாழைப்பழம்சிறந்தது. கழிவுஇல்லை. வாழைசெடிகளைவாழையாகவளர்க்கலாம். அதேபோல், அய்யன் (அசல்பெயர்சின்னையன்) கோயம்புத்தூரில்உள்ளஒருபிரபலமானவாழைப்பண்ணை, ஏனென்றால்வர்த்ததெய்வம்அனைவருக்கும்உதவும். இவர் 1777 இல்சங்க்ரியப்பாபகவானுக்குப்பிறந்தார். அவர் 12 வயதுவரைபடித்தார். அதன்பிறகுதந்தைகால்நடைமேய்க்கும்வேலைசெய்யமுடிவுசெய்தார். கால்நடைகள்மேயும்போது, ​​தெய்வவழிபாட்டிற்காககற்களைகுவித்துவைத்துள்ளனர். ஒருநாள்பெரியவர்அவருடையவேண்டுகோளைஏற்றுசம்ஹாரமந்திரத்தையும்பஞ்சாட்சரமந்திரத்தையும்உபதேசித்தார். சீனர்மாளிகையின்ஒருஅறையில், அதேமுதியவர்உமாதவியுடன்சிவபெருமான்அமர்ந்துமறைந்தகோலமியையும்வாசித்துக்கொண்டிருந்தார். இதற்குப்பிறகு, சீராப்பிணிமற்றும்பாம்பு, தேள்போன்றவிஷஜந்துக்களுக்காகதன்னிடம்வருபவர்களுக்குவிபூதிமற்றும்பஞ்சாட்சரமந்திரங்களைசின்யன்பயன்படுத்தினார். ஒருமுறைதில்னியில்உள்ளஉள்ளூர்அதிகாரியின்மனைவிக்குதொழுநோயைக்குணப்படுத்தஒருதாசில்தார் 1000 பிளாட்டினம்நாணயங்களைக்கொடுத்தார். ஆனால்சீனையன்மறுத்துஇந்தபணத்தைகடவுளுக்குபயன்படுத்துமாறுகூறினார். அவர்தனது 72வதுவயதில்திருவாதிரையில்தங்கியமுதல்நாளே, அவரதுபரிவாரங்கள்அவரைதிருப்பரூருக்குஅழைத்தனர். ஆனால்கைலாசநாதரைநாளைசந்திப்பேன்என்றார்.

மறுநாள்தான்அன்புடன்வளர்த்தபசுவைத்தேடிதோட்டத்திற்குவந்தான். இந்தமாடுஅவரதுபடுக்கையில்தூங்குகிறது. ஆனால்திடீரென்றுமாடுதுள்ளிஎழுந்துதன்கொம்புகளால்அவனைஇடித்தது. சின்னையாஆண்டவர்திருவடிசேர்ந்தார். இந்தசம்பவம்நடந்து 155 ஆண்டுகள்கடந்துவிட்டன. அவர்இறந்தபிறகு, அவர்தனதுவிவசாயியின்கனவில்தோன்றி, அவர்வழிபட்டலிங்கம்மற்றும்நந்திஎங்கேமறைந்திருக்கிறதுஎன்றுகூறினார். அவர்கூறியபடி, லிங்கத்தையும்நந்தியையும்கொண்டுவந்துகுளுவைமரத்தடியில்வணங்கிமுக்திஅடைந்தார். லிங்கத்தின்அருகேஒருபாம்பும்வளர்ந்தது. இந்தபுற்றுமண்ணைஆயிரக்கணக்கானபின்தொடர்பவர்கள்மாற்றுமருந்தாகபயன்படுத்தினர்.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button