Tech

81%க்கும் அதிகமான வணிகத் தலைவர்கள் AIக்கான ‘உலகளாவிய’ விதிமுறைகள் மற்றும் தரநிலைகளை விரும்புகிறார்கள்: TCS அறிக்கை

ஒரு கணக்கெடுப்பில் 81 சதவீதத்திற்கும் அதிகமான மூத்த வணிகத் தலைவர்கள் செயற்கை நுண்ணறிவு குறித்த அதிக ‘உலகளாவிய’ விதிமுறைகள் மற்றும் தரநிலைகளைக் கேட்டுள்ளனர், ஏனெனில் நிறுவனங்கள் தங்கள் AI மூலோபாயத்தில் பாதுகாப்பு அபாயங்கள் மற்றும் வாய்ப்புகளை சமப்படுத்த முயற்சி செய்கின்றன.

டாடா கன்சல்டன்சி சர்வீசஸின் குளோபல் AI ஆய்வில், 86 சதவீதத்திற்கும் அதிகமான மூத்த வணிகத் தலைவர்கள் ஏற்கனவே AI ஐப் பயன்படுத்தி வருவாயை அதிகரிக்க அல்லது புதியவற்றை உருவாக்கியுள்ளனர் என்பதைக் காட்டுகிறது.

கணக்கெடுப்பு மாதிரி 12 தொழில்கள் மற்றும் 24 நாடுகளில் உள்ள 1,300 CEO க்கள் மற்றும் பிற மூத்த தலைவர்களை உள்ளடக்கியது. ஏறக்குறைய பாதி நிறுவனங்கள் ஆண்டு வருவாயில் $1 பில்லியன் முதல் $5 பில்லியனைக் கொண்டிருந்தன, மற்ற பாதி நிறுவனங்கள் $5 பில்லியனுக்கும் அதிகமான வருவாயைக் கொண்டிருந்தன.

“இப்போது, ​​பெரும்பாலான நிறுவனங்கள் மனிதர்களுக்கு உதவ AI ஐப் பயன்படுத்துகின்றன. இது முதிர்ச்சியடையும் போது, ​​AI மனித செயல்பாடுகளை அதிகரிக்கவும், இறுதியில், இயந்திர வெளியீட்டின் அடிப்படையில் மனித சிந்தனையை மேம்படுத்துவதன் மூலம் வணிகங்களை மாற்றுவதையும் நாம் அதிகமாகக் காண்போம்” என்று TCS இன் CEO மற்றும் MD கே.கிருதிவாசன் கூறினார். “ஆய்வின் படி, பெரும்பாலான நிர்வாகிகள் மனித படைப்பாற்றல் அல்லது அவர்களின் மூலோபாய சிந்தனை அடுத்த மூன்று முதல் ஐந்து ஆண்டுகளில் இன்றியமையாத போட்டி வேறுபாடாக இருக்கும் என்று நினைக்கிறார்கள்

AI.Cloud business

பெரும்பாலான மூத்த நிர்வாகிகள் தங்கள் வணிகத்தில் AI இன் சாத்தியமான தாக்கத்தைப் பற்றி நம்பிக்கையுடன் இருப்பதாகவும், 94 சதவீதம் பேர் செயலில் உள்ள திட்டங்களைக் கொண்டுள்ளனர் அல்லது அதை ஏற்கனவே தங்கள் வணிகத்தில் பயன்படுத்தியுள்ளனர் என்றும் ஆய்வு காட்டுகிறது – இந்த தொழில்நுட்ப அலையின் விரைவான ஊடுருவலைக் காட்டுகிறது.

AI-முதல் நிறுவனமாக மாறுவதற்கான அதன் யோசனையுடன் இணைந்து, கடினமான வணிகச் சூழலில் அதன் புதிய யூனிட் AI.Cloud மூலம் வணிகத்தை விரிவுபடுத்துவதில் IT சேவை நிறுவனங்களின் கவனத்தை இந்த ஆய்வு குறிக்கிறது.

ஏப்ரல் மாதம் நிறுவனத்தின் நான்காவது காலாண்டு வருவாய் மாநாட்டின் போது, ​​கிருதிவாசன் கூறுகையில், அதன் AI மற்றும் ஜெனரேட்டிவ் AI ஒப்பந்த பைப்லைன் காலாண்டில் 200 க்கும் மேற்பட்ட ஈடுபாடுகளுடன் $900 மில்லியனாக இருமடங்காக அதிகரித்துள்ளது.

டிசிஎஸ், புதிய தலைமை நிர்வாக அதிகாரி கிருதிவாசனின் கீழ் நிறுவன மறுசீரமைப்பின் போது, ​​ஜூலை 2023 இல் சிவராமன் கணேசன் தலைமையில் தனி AI.Cloud வணிகப் பிரிவைத் தொடங்கியது, இது நிறுவனத்தின் எதிர்கால உத்தியில் வளர்ந்து வரும் தொழில்நுட்பத்தின் முக்கியத்துவத்தை வலியுறுத்துகிறது.

வாடிக்கையாளர்களுக்கு அவர்களின் மதிப்புச் சங்கிலிகள் முழுவதும் AI வரிசைப்படுத்தலைத் திட்டமிடுவதற்கும், வரிசைப்படுத்தலைச் செயல்படுத்துவதற்கும், அதன்பிறகு ஆட்சி செய்வதற்கும், TCS இன் பல அடுக்கு கட்டமைப்பை இந்த யூனிட் இயக்குகிறது.

“2023 ஆம் ஆண்டு உற்சாகமான ஆண்டாக இருந்தது, ஒவ்வொரு நிறுவனமும் AI/GenAI பயன்பாட்டு நிகழ்வுகளை பரிசோதித்து வருகிறது” என்று TCS இன் தலைமை தொழில்நுட்ப அதிகாரி ஹாரிக் வின் கூறினார். “நாம் இப்போது பரந்த மற்றும் ஆழமான நிறுவன AI ஏற்றுக்கொள்ளும் சகாப்தத்தில் நுழைகிறோம். இருப்பினும், AI தீர்வுகளுக்கான உற்பத்திக்கான பாதை எளிதானது அல்ல என்பதையும், AI- முதிர்ந்த நிறுவனத்தை உருவாக்குவது ஒரு மராத்தான், ஒரு ஸ்பிரிண்ட் அல்ல என்பதையும் நிறுவனங்கள் உணர்ந்துள்ளன.

AI ஆய்வு இந்த உணர்வை உறுதிப்படுத்தியுள்ளது, என்றார். AI தீர்வுகளை அளவில் வரிசைப்படுத்துவதற்கும், அத்தகைய வரிசைப்படுத்தல்களின் விளைவாக மக்களின் பாத்திரங்கள் மற்றும் வேலை செய்யும் முறைகளில் உள்ள ஆழமான மாற்றங்களை நிர்வகிப்பதற்கும் நிறுவனங்கள் தயாராக இல்லை என்பதை இது எடுத்துக்காட்டுகிறது.

AI பற்றிய நம்பிக்கை இருந்தபோதிலும், மிகச் சில நிறுவனங்களே AI ஐ தங்கள் வணிகத்திற்கு மாற்றும் காரணியாக முழுமையாகப் பயன்படுத்துகின்றன என்று அறிக்கை கூறுகிறது. அறிக்கையின்படி, கணக்கெடுக்கப்பட்ட மொத்தத்தில் 4 சதவீதம் பேர் மட்டுமே AI-ஐ தங்கள் வணிகச் செயல்பாடுகளை வேறுபடுத்தி மாற்றியமைக்கும் அளவிற்குப் பயன்படுத்தியுள்ளனர்.

பதிலளித்தவர்களில் சுமார் 24 சதவீதம் பேர் ஆரம்ப ஆய்வுக் கட்டத்திற்கு அப்பால் செல்லவில்லை, மேலும் 15 சதவீதம் பேர் தங்கள் ஊழியர்களும் செயல்பாடுகளும் AI இல்லாமல் அதிக மதிப்பை வழங்க AI ஐப் பயன்படுத்துவதாகக் கூறினர்.

டிசிஎஸ் அறிக்கையில் உலகளாவிய விதிமுறைகளை வரையறுக்கவில்லை. AI இல் இதுவரை பொதுவான உலகளாவிய விதிமுறைகள் எதுவும் இல்லை.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button