Blog

2022ல் புற்றுநோயால் இந்தியா 9.16 லட்சம் குடிமக்களை இழந்தது! பாரிய புற்றுநோய் விழிப்புணர்வுக்கான நேரம் இது - ஸ்ரீ ராமகிருஷ்ணா மருத்துவமனை மற்றும் SRIOR

புற்றுநோய்க்கான சர்வதேச ஆராய்ச்சி அமைப்பின் கூற்றுப்படி, இந்தியாவில் 6.9 லட்சத்துக்கும் அதிகமான ஆண்கள் மற்றும் 7.2 லட்சம் பெண்கள் பல்வேறு வகையான புற்றுநோயால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர், அதில் 4.7 லட்சத்துக்கும் மேற்பட்ட ஆண்கள் மற்றும் 4.4 லட்சம்+ பெண்கள் இறந்துள்ளனர். அந்த காலகட்டத்தில் இந்தியாவில் 14.13 லட்சம் புற்றுநோயாளிகள் இருந்தனர், மேலும் வரும் ஆண்டுகளில் நாட்டில் புற்றுநோய் பாதிப்புகள் அதிகரிக்கும் என்று அஞ்சப்படுகிறது.

உதட்டுப் புற்றுநோய், வாய் புற்றுநோய், நுரையீரல் புற்றுநோய், உணவுக்குழாய் புற்றுநோய், பெருங்குடல் புற்றுநோய் மற்றும் வயிற்றுப் புற்றுநோய் ஆகியவை இந்திய ஆண்களை பாதிக்கும் முதல் 5 புற்றுநோய்களாகும். 2022ல் இந்தியப் பெண்களை பாதிக்கும்.

புற்றுநோய் குறித்த விழிப்புணர்வை ஏற்படுத்தும் வகையில், கோயம்புத்தூரில் உள்ள ஸ்ரீ ராமகிருஷ்ணா மருத்துவமனையின் கீழ் இயங்கும் ஸ்ரீ ராமகிருஷ்ணா இன்ஸ்டிடியூட் ஆப் ஆன்காலஜி அண்ட் ரிசர்ச், டைனமிக் க்யூஆர் குறியீட்டை, தமிழ் மற்றும் ஆங்கிலத்தில் முழுமையான புற்றுநோய் விழிப்புணர்வுத் தகவல்களையும், பெண்களுக்கு ஒரு வருட கால இலவச மேமோகிராம் ஸ்கிரீனிங் பிரச்சாரத்தையும் சனிக்கிழமை தொடங்கியது. 2024 உலக புற்றுநோய் தினத்தை முன்னிட்டு.

கோயம்புத்தூர் மேற்கு மண்டல காவல் கண்காணிப்பாளர் கே.பவானீஸ்வரி ஐபிஎஸ், SNR சன்ஸ் அறக்கட்டளையின் CEO C.V.ராம்குமார் முன்னிலையில், இந்த இரண்டு பயனுள்ள முயற்சிகளையும் தொடங்கி வைத்தார். டாக்டர்.பி.குஹன், இயக்குனர், டாக்டர்.கார்த்திகேஷ், அறுவைசிகிச்சை புற்றுநோயியல் நிபுணர், ஸ்ரீராமகிருஷ்ணா இன்ஸ்டிடியூட் ஆப் ஆன்காலஜி அண்ட் ரிசர்ச், டாக்டர்.எஸ்.ராஜகோபால், மருத்துவ இயக்குனர் மற்றும் டாக்டர்.அழகப்பன், மருத்துவ கண்காணிப்பாளர், ஸ்ரீராமகிருஷ்ணா மருத்துவமனை.

இந்நிகழ்ச்சியில் டாக்டர்.பி.குஹான் பேசுகையில், SRIORக்கு இது 23வது ஆண்டாக புற்றுநோய் விழிப்புணர்வு நடவடிக்கைகளை மேற்கொள்கிறது. இன்று பிஎஸ்இ சென்செக்ஸில் புற்றுநோய் பாதிப்பு அதிகரித்து வருவதாகவும், பல இளைஞர்கள் புற்றுநோயால் பாதிக்கப்படுவதாகவும் அவர் கருத்து தெரிவித்தார்.

“நாங்கள் பல ஆண்டுகளாக எண்ணற்ற டிஜிட்டல் விழிப்புணர்வு நடவடிக்கைகளை மேற்கொண்டுள்ளோம். புற்றுநோய் விழிப்புணர்வு ஆடியோக்கள், அனிமேஷன் வீடியோக்கள், மின் புத்தகங்கள், இணையதளங்கள், ஃபிளிப் புக்ஸ் போன்றவற்றை தமிழ் மற்றும் ஆங்கிலத்தில் அறிமுகப்படுத்தினோம். இந்த உள்ளடக்கங்கள் பொதுவாக அனைத்து புற்றுநோய்கள், அவற்றின் வகைகள், காரணங்கள், அறிகுறிகள், சிகிச்சை முறைகள் போன்றவற்றைப் பற்றி பேசுகின்றன. அவை மிகவும் தகவல் மற்றும் எளிதில் புரிந்துகொள்ளக்கூடியவை,” என்று அவர் கூறினார்.

“இந்த ஆண்டு, எங்களின் விரிவான புற்றுநோய் விழிப்புணர்வு உள்ளடக்கங்கள் அனைத்தையும் ஒரே தளத்தின் கீழ் ஒன்றாகக் கொண்டு வந்துள்ளோம். இன்று நாம் அறிமுகப்படுத்தியிருக்கும் டைனமிக் க்யூஆர் குறியீட்டை ஸ்கேன் செய்வதன் மூலம் எவரும் அவற்றை தாராளமாக அணுகலாம். மேலும், 45 வயது மற்றும் அதற்கு மேற்பட்ட பெண்கள் தங்கள் மார்பகங்களை SRIOR இல் பரிசோதிக்கலாம். மேமோகிராம் ஸ்கிரீனிங் தேவைப்படுபவர்கள் அனைத்து வேலை நாட்களிலும் காலை 10 மணி முதல் மாலை 5 மணி வரை இலவசமாகப் பெறலாம்,” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

பவானீஸ்வரி ஐபிஎஸ் வாழ்த்து தெரிவிக்கும் போது, ​​புற்றுநோயின் கொடுமை குறித்து தனக்கு தனிப்பட்ட அனுபவம் இருப்பதாக பகிர்ந்து கொண்டார்.

“என் அம்மாவின் தங்கை புற்றுநோயால் பாதிக்கப்பட்டிருந்தார், மேலும் அந்த நோயைப் பற்றிய விழிப்புணர்வு இல்லாததால் அவர் வெளியேறினார். என் அம்மாவும் புற்றுநோயால் பாதிக்கப்பட்டார், ஆனால் அவரது விஷயத்தில், நாங்கள் அதை முன்கூட்டியே கண்டறிந்து அவருக்கு சிகிச்சையளிக்க முடிந்தது. இப்போது கிட்டத்தட்ட 10 ஆண்டுகள் ஆகின்றன, அவள் நன்றாக இருக்கிறாள். அடையார் கேன்சர் இன்ஸ்டிடியூட் டாக்டர் சாந்தா போன்ற புற்றுநோயியல் நிபுணர்களுக்கு அவர் அளித்த வழிகாட்டுதலுக்காக நான் நன்றி சொல்ல வேண்டும்,” என்று அவர் கூறினார்.

“புற்றுநோய் ஒரு கொடிய நோயாகும், ஆனால் ஒரு நபர் அதை முன்கூட்டியே கண்டறிந்து, அதற்கு தகுந்த சிகிச்சை எடுத்துக் கொண்டால், அவர்களால் அதை சமாளிக்க முடியும்,” என்று அவர் வலியுறுத்தினார், மேலும் அவர்களின் அனைத்து டிஜிட்டல் விழிப்புணர்வையும் ஒருங்கிணைக்கும் யோசனையை கொண்டு வந்ததற்காக டாக்டர்.குஹான் மற்றும் குழுவை வாழ்த்தினார். புற்றுநோயின் உள்ளடக்கத்தை ஒன்றாக இணைத்து அதை பிரத்யேக QR குறியீடாக தொடங்கவும்.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button