Tech

செல்போன்களுக்கு எடுத்துச் செல்லக்கூடிய சோலார் சார்ஜர் கண்டுபிடிப்பு!

ஒரு குறிப்பிடத்தக்க ஆராய்ச்சி பங்களிப்பில், தேசிய தொழில்நுட்ப நிறுவனம் (என்ஐடி) திருச்சி, மேம்பட்ட கணினி மேம்பாட்டு மையத்துடன் (சிடிஏசி) இணைந்து, உலகளாவிய திறனை ஒருங்கிணைத்து உள்ளூர் பொருத்தத்தை பிரதிபலிக்கும் எளிய, கச்சிதமான மற்றும் திறமையான தயாரிப்புகளை வெளியிட்டது – ஒரு கையடக்க சார்ஜர். மொபைல்கள் மற்றும் தெருவிளக்குகளுக்கான சோலார் பேனல் ஒருங்கிணைக்கப்பட்ட பவர் யூனிட் போன்றவை.

NIT திருச்சி-CDAC (திருவனந்தபுரம்) இன் ஆராய்ச்சியாளர்களின் கூட்டுக் குழு சூரிய ஒளிமின்னழுத்த மின்கலங்களிலிருந்து இயங்கக்கூடிய எளிய, கச்சிதமான, சிக்கனமான மற்றும் திறமையான மின்னணு தயாரிப்புகளை உருவாக்கியுள்ளது. இவற்றில், கையடக்க சூரிய சக்தியில் இயங்கும் மொபைல் சார்ஜர் மற்றும் தெரு விளக்குகளுக்கான சோலார் PV பேனல் ஒருங்கிணைந்த சுற்று ஆகியவை சமூகத்தின் அன்றாட தேவைகளை இலக்காகக் கொண்டுள்ளன. ஆற்றல் குறைக்கடத்தி சாதனங்களில் மேம்பட்ட தொழில்நுட்ப வளர்ச்சியைப் பயன்படுத்தி, தயாரிப்புகளுக்கு கருத்துகளை மொழிபெயர்ப்பது ஆராய்ச்சிப் பணியை உள்ளடக்கியது. ஒரு பகுதி நேர முனைவர் பட்டம் பெற்ற, சி.டி.ஏ.சி.யின் மூத்த இயக்குனர் திரு. வி சந்திரசேகர், “காலியம் நைட்ரைடு அடிப்படையிலான பவர் எலக்ட்ரானிக் டெக்னாலஜிஸ் ஃபார் ஹை ஃப்ரீக்வென்சி கன்வெர்ட்டர் அப்ளிகேஷன்ஸ்”, டாக்டர். சி. நாகமணி, இஇஇ துறை, திருச்சி, என்ஐடி அவர்களின் ஆராய்ச்சி மேற்பார்வையின் கீழ், ஆய்வு செய்தார். SCI இதழ்களில் ஐந்து இதழ் வெளியீடுகள், மூன்று காப்புரிமைகள் மற்றும் மூன்று பதிப்புரிமைகள் ஆகியவற்றின் முடிவுடன் பணி முடிவடைகிறது. இரண்டு தயாரிப்புகள் உருவாக்கப்பட்டு, தொழில்நுட்பத்தை மாற்ற தயாராக உள்ளன. ஆராய்ச்சிப் பணியில் 500 kHz அதிர்வெண்-மாறிய GaN-அடிப்படையிலான ஆற்றல் மாற்றிகளுக்கான ஆற்றல் மின்னணுவியல் தொழில்நுட்பங்களின் வடிவமைப்பு மற்றும் மேம்பாடு அடங்கும். கேட் டிரைவ்கள், கண்ட்ரோல் ஸ்கீம்கள், பிசிபி லேஅவுட், தெர்மல் மேனேஜ்மென்ட் மற்றும் தேவையான பிற உயர் ஆற்றல் அடர்த்தி துணை அமைப்புகள் மூன்று மாற்றி அமைப்புகளுக்காக (பக், பூஸ்ட் மற்றும் SEPIC) வடிவமைக்கப்பட்டு உருவாக்கப்பட்டுள்ளன. ஆராய்ச்சி முடிவுகள் என்ஐடி., திருச்சி மற்றும் சி.டி.ஏ.சி (திருவனந்தபுரம்) ஆகியவற்றின் கூட்டுச் சொத்து.

இந்த உள்நாட்டு ஆராய்ச்சி குறிப்பிடத்தக்க சமூக நன்மைகளைக் கொண்டுள்ளது, மொபைல் அல்லது கேஜெட் சார்ஜிங், கிரிட் மின்சாரம் இல்லாத தனித்த தெரு விளக்குகள், கழிவுநீர் கண்காணிப்பு அமைப்புகளுக்கான பயனுள்ள ஆற்றல் சேமிப்பு போன்ற சமூகத் தேவைகளுக்கு சூரிய ஒளி மின்னழுத்தங்களை பயன்படுத்துகிறது. அவற்றின் பயன்பாட்டில் அடர்த்தி மற்றும் அதிக செயல்திறன்.

ஆராய்ச்சி மற்றும் மேம்பாட்டு முயற்சிகளைப் பாராட்டிய டாக்டர். ஜி. அகிலா, திருச்சி என்ஐடியின் இயக்குநர், நிறுவனத்தின் ஆராய்ச்சி திறன்களை மேம்படுத்தவும், தொழில்துறையின் தேவைகளை உணர்ந்து, தொழில்நுட்பத்தை வழங்கவும், தொழில் நிறுவனங்களுடன் இணைந்து ஆராய்ச்சி மற்றும் மேம்பாட்டுத் திட்டங்கள் ஊக்குவிக்கப்படுகின்றன. சமூகம் முழுவதும். ஸ்பான்சர் செய்யப்பட்ட ஆராய்ச்சி உதவித்தொகை, ஸ்டார்ட் அப்கள், புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தங்கள் போன்றவை விவாதிக்கப்படுகின்றன. இதன் மூலம், தேசிய முக்கியத்துவம் வாய்ந்த நிறுவனமாக, என்ஐடி திருச்சி, ‘ஆத்மநிர்பர் பாரத் அபியான்’ – நாட்டையும் அதன் குடிமக்களையும் சுதந்திரமாகவும், வளர்ச்சியின் அனைத்துத் துறைகளிலும் தன்னிறைவு பெறச் செய்ய பாடுபடுகிறது.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button